หลักสูตรเศรษฐศาสตรบัณฑิต และ คณะวิทยาการจัดการ ร่วมเป็นเจ้าภาพการจัดการแข่งขันตอบปัญหาและนำเสนอบทความวิจัยทางเศรษฐศาสตร์ ระดับปริญญาตรี ระดับชาติ ปีการศึกษา 2566 โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและเครือข่ายศิษย์เก่า เป็นประธานกล่าวเปิดงาน และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์เตชธรรม สังข์คร คณบดีคณะวิทยาการจัดการ เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ ห้องภูมิพลินทร์ อาคารคณะวิทยาการจัดการ เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567
รอบเช้า เป็นการนำเสนอผลงานวิจัยของนักศึกษาระดับปริญญาตรี จำนวน 10 บทความ ณ ห้องภูมิพลินทร์ โดยมีผู้ทรงคุณวุฒิที่เชี่ยวชาญด้านเศรษฐศาสตร์ ศาสตราจารย์ ดร.พิริยะ ผลพิรุฬห์ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์(นิด้า) รองศาสตราจารย์.ดร.นันทวรรณ ช่างคิด มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี และ คุณพสุธา ระวังสุข ธนาคารแห่งประเทศไทย สำนักงานภาคใต้ เป็นผู้ให้ข้อเสนอแนะ ส่วนการแข่งขันในรอบบ่ายตัวแทนคณาจารย์จาก 18 สถาบัน ร่วมคัดเลือกข้อสอบเพื่อใช้แข่งขันตอบปัญหาทางเศรษฐศาสตร์ ณ ห้องปัจจักขภัติ ส่วนนิสิต นักศึกษา ร่วมแข่งขันตอบปัญหาทางเศรษฐศาสตร์ ณ ห้อง Innovation GSB by GSB Start up
![🥇](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f947.png)
![🥈](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t15/1/16/1f948.png)
![🥉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f949.png)
![🥇](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f947.png)
![🥈](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t15/1/16/1f948.png)
![🥉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f949.png)
https://drive.google.com/…/10wlZZ-CB–0cTTMCx…